HARAMIN IMAM HUSAIN (AS) YA SHIRYAWA 'YA'YAN MARAYU DA MARASA ƘARFI DAURAN KARATU

A Ƙarkashin kulawar Wakilin Babban Marji'in Iraqi Haramin Imam Husain  (as) sun karbi Baƙuncin Ɗalibai 100 Wanda sukayi Rijista kyauta a karatun Daura da aka shirya masu.      Mai sa ido kan Dauran Sheikh Amir Al-wali a yayin hira da akayi da shi ta yanar Gizo yace Ƙarƙashin Mai kula da lamurran Addini na Haramin  wato Sheikh Abdul mahdi Al-karbala'i da kuma wanda ke kula da  makarantun Addini  Yace an Bude Dauran ne don ci gaba da karatu  ga wa'yanda suka kammala karatunsu na Sakandare.      Sannan Ya kara da cewa akalla Ɗalibai dari ne tsakanin maza da mata wa'yanda suka aka koyar dasu  Darussa da suka haɗa da ilmin lissafi,Turanci,da kuma  fasaha.        ƙwarrarun farfesosi ne dai aka zaba wanda suka haɗa da  Muhammad Nazir, Ferfesa Haidar Abbas Jumal wato malamin da ke koyar da yaran Turanci da kuma Farfesa Muthanna Muhammmad Al-Mawla  Malami a fanni Fasaha da Farfesa Husaini Mahdi  Al- sharifi Malami  kan fanni lissafi a Mataki , sai kuma malami  ɓangaren  Kimiyya wato Abdullah Al-shabawi.

abubuwan da aka makala